Sáng tác slogan cho UB

panda1808

Thành viên tích cực
Nghe cũng rất hay va ý nghĩa bạn à. Nhưng bạn chưa giải thích ý nghĩa? Mà nghe hơi quen thuộc, không ấn tượng lắm bạn ạ. Slogan mình nghĩ cần có yếu tố gây ấn tượng và gợi nhớ...

panda1808

Thành viên tích cực
À "Thắp lửa ước mơ - Mở rộng tri thức" nghe có được không các bạn

milano

Thành viên
Bác Hưng cho e góp 1 câu ngu muội nak
U&B một mái nhà triệu ước mơ.

Ngụ ý: Sống ở đâu cũng phải có cộng đồng, và mái nhà là 1 cộng đồng nho nhỏ nơi chắp cánh cho hàng triệu giấc mơ bay cao và bay xa.
Một xã hội được cấu thành bởi nhiều gia đình, và chỉ có ở bên gia đình, bên người thân chúng ta mới có thể nảy sinh ra nhiều ước mơ.
Và cũng chỉ có gia đình mới là nơi thúc đẩy, là điểm tựa cho chúng ta biến ước mơ thành hiện thực.

Em ít tuổi nhưng cũng ham hố phần quá "be bé" của bác HƯng hehe

Last edited by a moderator:

Oceantran

Sunflower
em cũng có ý tưởng .hihi
"UB - Vững bước tương lai"
ý nghĩa: UB là ngôi nhà chung, nơi anh em giao lưu, chia sẻ những kiến thức, là nền tảng vững chắc tương lai.

levin146

Thành viên
"UB-Dream connecting..."
UB là ngôi nhà để mọi người chia sẻ, kết nối những mơ ước lại với nhau và cùng hiện thực hóa nó:)
kết nối đó là liên tục "connecting...", mọi người chia sẻ kinh nghiệm vs nhau, giúp nhau cùng phát triển! "givers gain";)

quanghvtc

Thành viên tích cực
Nghe cũng rất hay va ý nghĩa bạn à. Nhưng bạn chưa giải thích ý nghĩa? Mà nghe hơi quen thuộc, không ấn tượng lắm bạn ạ. Slogan mình nghĩ cần có yếu tố gây ấn tượng và gợi nhớ...

ý nghĩa:thông qua ub,mọi người có thể giao lưu,chia sẻ kiến thức,học hỏi nhiều kinh nghiệm quý từ những thành viên đã làm trong các ngân hàng

Ella_Eva

Thành viên tích cực
Em có ý tưởng này, mọi người cho ý kiến:
" UB- Nơi các Banker hội ngộ "
Giải thích:
Thứ nhất: nếu xét trên góc độ của Marketing thì khi đọc , mọi người cũng không mất thời gian để nhận ra UB là gì, kể cả những người ko trong ngành NH
Vấn đề là ở chỗ nếu như có một người lần đầu tiên nghe đến cái tên ub.com.vn mà slogan lại chung chung thì khả năng họ bỏ qua là rất lớn
vì hiện nay, số lượng diễn đàn và các trang web rất nhiều mà thời gian của mỗi người là có hạn.
Thứ hai: về ý nghĩa thì đơn giản đây là nơi mọi người - bất kể ai quan tâm đến TCNH, chia sẻ và tìm hiểu kiến thức, nên "Banker" ko nhất thiết phải hiểu là chỉ có
những người học về NH và làm trong NH. Nếu bạn ko làm trong ngân hàng nhưng bạn am hiểu về nó thì cũng có nghĩa : Bạn là một Banker ở UB

dankt

Thành viên
ub- vì một Việt Nam không còn tiêu tiền mặt ^^
sẽ dành thời gian nghĩ một cái slogan nghiêm túc hơn sau

thehoan.ba

Thành viên tích cực
U&B- Diễn đàn của Bạn và ngành Ngân Hàng
Đơn giản và dễ nhớ, bạn nào bình chọn cho mình nếu được giải sẽ share sòng phẳng, hehe