Kinh nghiệm Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng Á Châu - ACB

DUNGHGI

Verified Banker
Uh thế hả ^^, anh đi thực tập thì anh chiến luôn ba cái :)) VP gọi trước anh đi làm trước . Nhưng ACB luôn là ưu tiên hàng đầu. Thế em chỉ chiến ACB thui ah ^^, thôi như thế là tuyệt vời rồi :). CÒn hôm nay chỉ mong là có cái lịch cụ tỷ ở ACB, để anh em mình không phải chờ đợi trong mù quáng nữa @@
Ưu tiên ACB là đúng, đang là NH đứng thứ 5 mà. Anh Hải dự định đưa nó lên thứ 4 sau 5 năm nữa đấy!

doccothanhphong

Thành viên tích cực
Mình đang ngồi ở chi nhánh ACB Vĩnh Phúc, ngày đầu tiên đi làm tập sự, ngồi đọc tài liệu từ sáng đến h, chán quá :(

yuna_gabong

Verified Banker
Mình đang ngồi ở chi nhánh ACB Vĩnh Phúc, ngày đầu tiên đi làm tập sự, ngồi đọc tài liệu từ sáng đến h, chán quá :(

ít ra không phải ngồi nhà anh ạ... em còn chả có tài liệu mà đọc =))

DUNGHGI

Verified Banker

Wecome to ACB Family! Có thời gian thì nghiên cứu đi bạn, ACB có một hệ thống văn bản tương đối đầy đủ. Nắm văn bản xong mới đi làm thực tế tốt!

doccothanhphong

Thành viên tích cực
Uhm, ngồi đọc tài liệu tìm hiểu vậy, mấy hum nữa xin mấy anh chị cho đi thị tr` cho đỡ chán :d

Tĩnh Tâm

Thành viên

Ô ngon, thế đã có lịch chưa bạn ,lịch đào tạo ấy . Kiến tập không lương , khi nào kí mới có lương mà @@ :))

Last edited by a moderator:

kaka0604

Thành viên tâm huyết
Trả lời phỏng vấn

Chào các anh chị!
Vừa rồi em mới đi pv tại ACB về và bị out ở vòng này. EM được hỏi là: trong vòng 2 tháng làm thế nào để huy động và cho vay được 2,5 tỷ. Vậy phải trả lời như thế nào cho vừa lòng nhà tuyển dụng ạ. Thực tế thì em mới ra trường nửa tháng vừa rầu. Khi được hỏi cũng choáng. Nếu mà trả lời huy động từ người quen thì chắc chắn là die rùi :( :(
Anh chị nào có kinh nghiệm giúp em vs ạ, để có thể rút kinh nghiệm cho lần phỏng vấn sau.
Ngoài ra còn ghét nhất là câu hỏi điểm mạnh và điểm yếu, chả biết nói thế nào :(( :((

Tĩnh Tâm

Thành viên
Ưu tiên ACB là đúng, đang là NH đứng thứ 5 mà. Anh Hải dự định đưa nó lên thứ 4 sau 5 năm nữa đấy!

^^ vậy là anh đi làm rồi ạ, Vâng cái đó em cũng mới biết . Cũng tự hào lắm :)

hoannc

Verified Banker
thử việc tại ACB là huy động được 5 tỷ trong 2 tháng, vật vã, @@

kaka0604

Thành viên tâm huyết
thử việc tại ACB là huy động được 5 tỷ trong 2 tháng, vật vã, @@

mình được hỏi thế đó bạn, nhưng k bit trả lời sau cả :(( :((