Review Kinh nghiệm Thi tuyển và Phỏng vấn vào MB các năm

mammoth

Thành viên tích cực
chúng ta phải rèn luyện tính kiên nhẫn chứ! ;))
tình hình mà cứ thất nghiệp thế này là mệt đây!

trungthanh

Thành viên
Mình còn nhớ vài câu nữa. up nốt cho các bạn nhé. không hóc búa lắm nhưng biết thì tốt :)
1. KYC là viết tắt của gì
2. standby L/c là loại L/c gì?
3. lãi suất add-on?
4. l/c do bên xuất khâu hay nhập khẩu mở?
5. TTr là gì??? ( mình không biết TTr là gìd đâu tích bừa thui, k biết có trúng k :">)

---------- Post added 02-08-2011 at 02:55 PM ----------

chúng ta phải rèn luyện tính kiên nhẫn chứ! ;))
tình hình mà cứ thất nghiệp thế này là mệt đây!
Ấy chắc là đc đi fong vấn thui, t thấy mấy câu t thấy khó ấy làm đc mà :-x Có kết quả thì thông báo nhe. Mình cũng hi vọng :>

mammoth

Thành viên tích cực
Mình còn nhớ vài câu nữa. up nốt cho các bạn nhé. không hóc búa lắm nhưng biết thì tốt :)
1. KYC là viết tắt của gì
2. standby L/c là loại L/c gì?
3. lãi suất add-on?
4. l/c do bên xuất khâu hay nhập khẩu mở?
5. TTr là gì??? ( mình không biết TTr là gìd đâu tích bừa thui, k biết có trúng k :">)

---------- Post added 02-08-2011 at 02:55 PM ----------

Ấy chắc là đc đi fong vấn thui, t thấy mấy câu t thấy khó ấy làm đc mà :-x Có kết quả thì thông báo nhe. Mình cũng hi vọng :>
hehe, đấy là mấy câu biết thôi. còn toàn tick bừa mà. t sai mấy câu 2 điểm rồi.t làm sai nhiều mà. he. chờ vậy.
t cũng thắc mắc mấy cái giống bạn đó.
theo t vừa tìm hiều thì:
KYC là know your customer.
standby L/C là L/C dự phòng.
TTR là chuyển tiền bằng điện có bồi hoàn, là từ viết tắt của Telegraphic Transfer Reimbursement.
mình làm sai mấy câu này. :(

trungthanh

Thành viên
cứ chăm chỉ ôn luyện đi các bạn, kiểu gì chẳng đỗ. Tech đang tuyển thẩm định tín dụng đấy cả nhà ^^

---------- Post added 02-08-2011 at 04:14 PM ----------

Ủa mà sao lại sai mấy câu 2 điểm. Ví dụ đi ( hay mình cũng sai mà mình không biết ) :-s
hehe, đấy là mấy câu biết thôi. còn toàn tick bừa mà. t sai mấy câu 2 điểm rồi.t làm sai nhiều mà. he. chờ vậy.
t cũng thắc mắc mấy cái giống bạn đó.
theo t vừa tìm hiều thì:
KYC là know your customer.
standby L/C là L/C dự phòng.
TTR là chuyển tiền bằng điện có bồi hoàn, là từ viết tắt của Telegraphic Transfer Reimbursement.
mình làm sai mấy câu này. :(

mammoth

Thành viên tích cực
cứ chăm chỉ ôn luyện đi các bạn, kiểu gì chẳng đỗ. Tech đang tuyển thẩm định tín dụng đấy cả nhà ^^

---------- Post added 02-08-2011 at 04:14 PM ----------

Ủa mà sao lại sai mấy câu 2 điểm. Ví dụ đi ( hay mình cũng sai mà mình không biết ) :-s
ví dụ như câu tính VAT, t ko tính cả thuế nhập khẩu. :(
câu tính trả nợ MB mà lãi trả hàng tháng, gốc trả cuối kỳ, vay 10.000 đó, t tính lãi cả năm ms buồn chứ! :((

channan

Thành viên
bạn oi Tech đang tuyển ah ?
sao tớ vào web k thấy nhỉ. Mà tớ nộp trực tuyến có đc gọi đâu . hjc.k biết nôp thế nào thì được gọi nhỉ

bluesky1789

Thành viên
hì, sai mấy câu vớ vẩn rùi :D
nào là sai câu năm thành lập của MB,
chủ tịch nước là Trương tấn Sang chứ k phải San =))
nợ nhóm 3 thì cho trích lập 50% ;))
nói chung là k ổn lắm. :d and u...... à t thi phòng 301

"Trương Tấn San" viết sai chính tả đó bạn. nên bạn chọn C là đúng. Mình hỏi Chị giám thị rồi. Chị cười hehe

mammoth

Thành viên tích cực
"Trương Tấn San" viết sai chính tả đó bạn. nên bạn chọn C là đúng. Mình hỏi Chị giám thị rồi. Chị cười hehe
oh thế ah. may quá mình chọn C. phòng mình ko sửa nhưng thấy mấy câu kia sai nên mình cũng đoán họ đánh máy nhầm. :D

bluesky1789

Thành viên
Chả nhẽ họ in thiếu thì mình phải tự hiểu..thế cái câu Chủ tịch nước hiện tại là Trương Tấn San mình cũng phải tự hiểu là họ in sai à?

Của bạn thi khu vực nào vậy? BGT có sửa đề mà.

---------- Post added 02-08-2011 at 06:06 PM ----------

Câu 90: KH vay 10.000 lãi suất 15%/năm. Mỗi năm trả lãi 1 lần. Hỏi năm cuối trả tổng công bao nhiêu?
Câu 8..: có 3 phương án vay
PA1: trả liền 1200
PA2: trả 2 kỳ , kỳ đầu sau 4 năm, kỳ sau là 8 năm mỗi kỳ 925 tr
PA3: trả 5 năm mỗi năm 300tr. kỳ đầu 1 năm sau vay.

ĐÁ: PA2

hehe.

hết nhớ nổi rồi

---------- Post added 02-08-2011 at 06:11 PM ----------

oh thế ah. may quá mình chọn C. phòng mình ko sửa nhưng thấy mấy câu kia sai nên mình cũng đoán họ đánh máy nhầm. :D

Câu nào mấy Chị nói là thấy nghi vấn thì các em cứ hỏi sau đó Chị sẽ hỏi lại và còn khoảng 15ph thì các câu sai dc sửa lại hoàn chỉnh mà. Rất hay, giải quyết linh hoạt.